Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Chào mừng bạn đến với Forum 4YOUVN: 4YOUVN.FORUMOTION.COM Bạn hãy đăng ký để cùng nhau học hỏi giao lưu kết ban mang bạn đến một thế giới tình bạn mới ^^!.
Diễn Đàn Tình Bạn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bạn Ảo

Go down 
Tác giảThông điệp
24h...Buồn
Admin
Admin
24h...Buồn

Gia nhập : 31/01/2010
Birthday : 02/07/1991
Sở Thích : Buồn
Vàng : 337

Bạn Ảo Empty
14032010
Bài gửiBạn Ảo

[You must be registered and logged in to see this image.]

Bạn phản đối mình kết bạn trên mạng. Bạn nói mạng chỉ là ảo thôi. Người ta sẽ không thật lòng, thậm chí còn lừa đảo nữa. Mình không đồng ý với quan điểm đó. Không phải bạn ảo nào cũng xấu. Bạn nói bạn thật ở ngoài còn chưa quan tâm hết,lại đi kết bạn ảo. Mình đồng ý rằng có nhiều đối tượng lợi dụng mạng để lừa đảo nhưng đó không phải là mẫu số chung cho những người tham gia mạng. Nhất là những mạng xã hội phổ biến hiện nay. Mình tin dù là thật hay ảo cũng có người tốt, kẻ xấu.
Có những điều tốt đẹp mà bạn không nhận ra hoặc chưa nhận ra ở những người bạn ảo vì bạn luôn ảo với mọi người, bạn kết bạn trên mạng với những vỏ bọc do chính mình tạo ra và bạn luôn nghĩ ai cũng như mình. Cũng giả tạo, cũng chỉ là ảo thôi.
Bạn luôn nói với mình, bạn đây này, bạn luôn hiện hữu bên mình này, đừng mất thời gian với những người bạn ảo nữa. Nhưng bạn có biết nhờ những người bạn ảo đã vực mình dậy sau những thất bại, tổn thương kia? Lúc mình đau khổ, tuyệt vọng thì bạn đang ở đâu? Bạn đang ở một công trình rất xa, ngoài vùng phủ sóng điện thoại, hoặc bạn đang bận rộn với những bản vẽ, mải mê với đối tác làm ăn...Khi bạn có thể đến bên mình hoặc gọi cho mình thì sự chia sẻ đó không còn ý nghĩa nữa rồi. Bạn dù rất tốt với mình nhưng giữa chúng ta vẫn có quá nhiều khác biệt, không phải vấn đề gì bạn cũng chia sẻ được với mình. Nhưng những người bạn ảo thì sao? Họ tuy không bằng xương bằng thịt bên mình, nhưng họ luôn an ủi, chia sẻ, động viên mình vào những thời điểm quý giá nhất. Đó là những lúc mình mất niềm tin, mình cần sự chia sẻ...Rồi những điều mình tâm sự dù về bất kỳ vấn đề gì cũng có ít nhất vài người hiểu, thông cảm và chia sẻ với mình. Còn bạn thì sao? Nếu điều mình nói không hợp quan điểm với bạn, bạn sẵn sàng tranh cãi đến cùng và điều còn lại mình nhận được thường là nỗi buồn vì bạn hầu như chỉ biết nói những gì bạn thích mà ko nghĩ đến cảm giác của mình. Và còn bao nhiêu điều tốt đẹp nữa ở những người bạn ảo mà bạn không có được, bạn có bao có giờ nghĩ đến chưa?
Ảo thì có gì xấu khi ở đó mình có thể sống thật với những gì mình nghĩ, mình muốn, mình khát khao và hơn thế nữa là sau những tình bạn ảo kia mình đã có những tình bạn thật ngoài đời. Là những người có thể chia sẻ với mình, cùng quan điểm sống với mình và quan trọng nhất là họ thật với mình chứ không hề ảo như bạn nghĩ. Dù biết bạn sẽ không bao giờ đọc bài viết này nhưng mình vẫn hy vọng mình có thể làm bạn thay đổi suy nghĩ đó
https://4youvn.forumvi.com
Share this post on: reddit

Bạn Ảo :: Comments

No Comment.

Bạn Ảo

Trang 1 trong tổng số 1 trang